Articles Episodes Sources
All Sources The Standard The Point Foroyaa Fatu Network Freedom Gambia Journal Kerr Fatou Askanwi
2025-02-03
Lamin Jabang, Alkalo Sanyang ci The Gambia, dafa wax ak sañ-sañ yi ak jëfandikukat yi ci sa kër gi ci 2022. Dafa ñëw ak jëfandikukat yu bëj-sët yi, dëkk bi dafa bëgg teewul, ak bët yi ci mbiri mi. Te waye, ci sañ-sañ yi, Jabang dafa jëfandikoo bët yu nekk ci dëkk bi, su ñeel ci suufu jàngandoo yu nekk ci dëkk bi, bank bi dëkk bi dafa may, ak xaritam yu nekk ci dëkk bi. Ci sañ-sañ yi, Jabang dafa jëfandikoo suufu jàngandoo yu nekk ci dëkk bi, bank bi dëkk bi dafa may, ak xaritam yu nekk ci dëkk bi.
2025-01-28
Brikama Area Council bi dañuy jeexal ci saytane bi ñu defoon ci ñoomi yoonu Brikama Magistrates' Court la, ci xelam West Coast Region Governor Ousman Bojang. Conseil bi dañuy wax ne Governor bi dañuy jëfandikoo jëfandikoo polis bi ñu def saytane bi, teyoonu ñoomi yoonu autorite yi dañuy wax ne ñoomi yoonu yoon yi dañuy yamale ak règlements yi. Situation bi dañuy jëndal ci conseil bi ak Governor bi, waaye dafa am xelam bu ñu yëngal ci jëfandikoo yoonu ak xelam bu ñu jëfandikoo ci développement régional bi. Jëfandikoo bi ñu yëngal nekkoon na ci xelam bu ñu jëfandikoo ci développement régional bi.