Episode 2024-08-15
Podcast bi amul ci bess bi

Today's Stories

1

Waxtaanu Sports bi xam-xam ci leenu di gendéen di joxeem walla buum

Gosu Nguurug ceegañ Gambia am ndammaliku naat ngir tewe aada, ci kaw a ntaahal gaal yi ci kaw, ci kaw a gis loxo yii dem ak safaan yu fés ci ndox yi benn-benn, ak ca ndox yée yu woor
Fatu Network
2

Gambia ci yaay International Youth Day 2024

Gambi du ngi koom ci Gaañ ci Kaw i Tamxarit yii, ci liggéeykatu ci digtal teknoloji bi ñu ngi defare ko ci dend ak dañ. Waññi diine yi nekk ci dex mi ngi koom doñu ci nitñu ngir amngañ yu jant bi ci teknoloji ak ceebu yaay ci dend ak dañ bi.
Fatu Network
3

ChildFund Gambia wax jur-jur ndaxtal loxo ak yoxu yi ngir Flower Gardeners

Baat bi Baat Gambia daa di joxee géey bi mujj ngir doxal ndax ndam yi kenn di taxawal di faju fajjunaar yi ngir ChildFund Gambia. Daa amul jëf jëf yi yeex daa ngëna cosaan yi, kenn di joxee geej bi ñaqare fi taxawal mbir mi ngir gis diiwani xeeti ndax ndam yi kenn di yërmaate horticultural sector.
Fatu Network
4

GCCI di am solo ci mujgeni jël ci jamono buy juroom ci këri yépp ci jamono simang

The Gambia Chamber of Commerce and Industry urges the government to engage in dialogue with cement industry stakeholders to tackle challenges faced by the sector. This move aims to improve the industry's performance and address pressing issues for its stakeholders.
The Gambia Journal
5

Xarnu bees boobu juroomumaal ci gën a dañu fukk ak ñuul ak dañu ñi

Benñ biir ñetti xel yi sàkku-sàkku màggalam la bëgg, yu baax mooy mbooloom, mu nguurug lu ñu sàkku, ndaxtee ay jëwriñ ne ñaan la, la ab Afrig. Ndaxte yu ñu sàkku leen lay mu wax, mu nguurug lu ñu sàkku la. Te kemmi ndaxtee ay nguur li juddu walla yu xam, mooy li jëkk walla liy la ñu jôge.
Foroyaa
6

Séeniku 59 Mujjum ŋuŋ doy-yom la doon toogu

59 undocumented migrants have been deported from The Gambia after being convicted of immigration violations. The deportations are part of an ongoing effort to enforce the country's immigration regulations.
Fatu Network
7

**Judge Orders Deportation of 31 African Migrants**

Magistrat Bañjul la booloo 31 Afrigen la njëkkanté si wàllug senegaal. https://foroyaa.net/magistrate-orders-deportation-of-31-africans
Foroyaa
8

Laajoom Delegasyoŋ Gambi gaaŋuŋu ŋuŋu yuŋu Ghana

Banjul miinisteer yi génnni Ghana ngu mu rawati fáll yi ŋaax ak kɔy suuxat ci yaatal yi ci jamono a tekki ŋu soxlaayu ci jamono yu njëkk, dafay yobbu diine ŋayok jamono yu jëkk a ci gox yi ŋun doomi.
The Gambia Journal
9

Konibi koo Gamby doo wacc juum fukki disu ak saas suuf si am tekki fa mu bokk ci diwaan baal aa nguur.

Gambia la doon naatante ndëpp bi jamono ba, bokk ci ndimbal la ca adiyaam wi ci mbir mbokk mi Suuf si. Ndëpp bi dañ ci mel ni, ci géeju ci goreel diine Gambi ci goreel diine
The Gambia Journal
10

Sénégal – Njariñu Wuññiyu Wàllug Aada Bi Ñëw Nëxlu Feeñal Ci Jutantiku Siip

Saŋgal la, njiit ña jurugul mbaaŋ di ak yaggam firiŋkɔŋal gaŋan mi, ci benn yoŋњуy fukki tɔŋ am. Ak fermer benn jurugul yaatuŋ kaŋam. Ak tegginteel ci la doon togg dugg, naka ŋuuru caaxaan ndox mi firiŋkɔŋal gi ŋuur là.
The Gambia Journal