Episode 2024-09-16
Podcast bi amul ci bess bi

Today's Stories

1

Endam 20.000 yi gënne, Mandinari ak Daru Madinatu Salaam di jàpple muy tay rekk

Mandinary ak Daru Madina Salam ju ba jur 20,000 yu amul dikk mbir mi, ngir dëggul ay jàmp yu tukk ci dig bi. https://fatunetwork.net/over-20000-mandinary-daru-madina-salam-residents-face-possible-eviction/
Fatu Network
2

Jëkkoore yu ñuul ci yookub gi doomu Senegaal daan defar 2,4 dëkk-dëkk

Mbindoo yi tollu ci barabu census bi dajla ci lañu ci Gambi yi ngi ngi jëmm kanamu 2,4 ñaare, buy muy ngeen di koom koom ci xarnu bi gën a ci junni.
The Standard
3

**Jokkom jikko wijjiñi, yuñu yila nu lañu ko defee ba noppi noppi ca ndaxalekañ**

Yàgg dàkkó yéyug Baŋŋul gu ñu nguur gu yéeg yéggati kuy waxéel ab Taxawoŋ nguur gi jàmm si yéeg ci sowu gi ñëw baañ àgg yéggati nit ñii nguuri ba mujj laalul baaxu ko ak yàgg nguur gi gëna bokki
The Standard
4

**Kodou Jeng Wañ koo Afrik Digitaleeku Suñu-güngi Tànk-bi Bëriŋ-bi**

Kodou Jeng amul ci yëngu-yëngu këramanten STEM Woman of the Year ci “doxiin” Digital Economy ci Afrik, ñun ci nangu ci muy ñaan yu génn ci yëngkat yu ñoŋ ci ay digital ak ñaan yu STEM ci Afrik. https://fatunetwork.net/kodou-jeng-wins-stem-woman-of-the-year-award-at-africa-digital-economy-event/
Fatu Network
5

**US, Gambian Armed Forces Strengthen Military Ties Through Professional Exchange**

Gambia ak EE.UU defar yu ci melni mooy inaam, ci ñaq yuy defar yu xam-xam, yuy xamni ak yuy yaatal
The Gambia Journal
6

Senegal ak Gambi jàmm ak raw-raw moom dina Dembaa teer ngir ndeyjoor liggéey xibaar.

Senegal ak Gambi daa nañu ciy kër ciy li xam ne ko ciy liggéey bi ëpp bi ko ci ëllëg wu ñu koy dal, bu ci ëllëg wii bind doxal ak yuñu neexal gi ci aji-kër gi ñu daa samp ba. https://www.gambiaj.com/senegal-and-gambia-hold-key-coordination-meeting-for-another-joint-border-patrol/
The Gambia Journal
7

Talliba yu nuYokku ci Komite yu xel ci Tawfeex

Depiteyi Gambi dañu ko ci yaxantu jaare ko ci komite bi ci liggéey bi, moomu indi dul yu ci toogal yu diwaan bi ci liggéey bi ci suqali yu ak weeru gox bi. https://www.kerrfatou.com/lawmakers-adopt-trade-committee-report/
Kerr Fatou
8

NAWEC Dem Na Ak Sénégals Ci 45 Juroom Ji, Tegy Lool Ak 3 Weer

NAWEC, senteral gaal keurubal la, mu def ci Senelec gi, ndex Ñaar gaal su mu dal, bu ko dale ci ñetti at, la woon ci ŋuŋuŋu https://www.kerrfatou.com/nawec-confirms-owing-senelec-for-45-days-instead-of-three-months/ --- **Saay fu Gambii jooni** - Kiwol, tooy 30°C, baad 24°C. Fulumu ñoru...
Kerr Fatou
9

Buur ba xaarus ko fekk la egal caagum baaxluwu buur bu am dëkk

Gambia reewum ngi jël ag njëlët na ngir firnde ci xelal Auditor General bi, ci amal baaxul la caaxaan ci taway faju ci amuñu doomu reewum bi ak jafe-jafe. https://standard.gm/govt-justifies-reducing-auditor-generals-tenure/
The Standard